உள்நாட்டு செய்திகள்

இலங்கையில் ஆறரை இலட்சம் பேர் ஓய்வூதியம் பெறுகின்றனர்!

ஒரு நாட்டின் பொருளாதாரத்தை வளப்படுத்த பொது மற்றும் தனியார் துறைகளின் பங்களிப்பு முக்கியமானது. ஆனால் வேலைவாய்ப்பு பற்றி பேசும்போது தனியார்துறையை விட பலர் பொதுத்துறை மீது ஈர்க்கப்படுகிறார்கள் என்பது தெளிவாகிறது. ஓய்வூதியம் பெறக்கூடிய வேலை வாய்ப்புகளுக்கு, குறிப்பாக பொதுத்துறையில் மிக அதிக தேவை உள்ளது. சில மாதங்களில் தொடங்கப்பட்ட தற்போதைய அரசாங்கத்தின் பட்டதாரி வேலைவாய்ப்பு திட்டத்தில் தனியார் துறையில் பணியாற்ற விரும்பும் கணிசமான எண்ணிக்கையிலான மக்கள் மற்றும் ஏற்கனவே தனியார் துறையில் பணிபுரிபவர்கள் பொதுத்துறையில் சேர ஆர்வம் அதிகரித்து வருவது இதற்கு ஒரு எடுத்துக்காட்டு. அதன்படி, இந்த நாட்டில் பொதுத்துறையில் முன்னர் பணியாற்றிய ஓய்வூதியதாரர்களின் எண்ணிக்கையைக் கண்டறிய 09.09.2020 அன்று ஓய்வூதியத் திணைக்களத்திற்கு ஒரு தகவல் அறியும் விண்ணப்பத்தை சமர்ப்பித்தோம்.

10.09.2020 க்குள் நாட்டில் எத்தனை பேருக்கு ஓய்வூதியம் பெற முடியும் என்று விசாரித்தோம். அதற்கு பதிலளிக்கும் வகையில், 651,120 ஓய்வூதியதாரர்கள் அதற்குள் நாட்டில் ஓய்வூதியம் பெறுவார்கள் என்று திணைக்களம் கூறுகிறது. அத்தகைய ஓய்வூதியத்தைப் பெறுவதில் சம்பந்தப்பட்ட நபர் ஓய்வுபெற்ற நேரத்தில் பணியாற்றிய பதவியின் அளவு மற்றும் அது தொடர்பாக பெறப்பட்ட சம்பள அளவைப் பொறுத்தது என்பதும் தெரிய வந்துள்ளது. ஒவ்வொரு சம்பள அளவிற்கும் ஏற்ப ஓய்வூதியம் எவ்வாறு மாறுபடும் என்ற கேள்விக்கான பதிலை பராமரிக்க முடியாது. மேலதிகமாக, 1970 இல் ஓய்வூதியத் திணைக்களம் நிறுவப்பட்டதிலிருந்து, இலங்கையில் அரசு ஊழியர்களுக்கு ஓய்வூதியம் தொடர்ந்து வழங்கப்பட்டு வருவதாகவும், 1970 இற்கு முந்தைய காலகட்டத்தில் ஓய்வூதிய கொடுப்பனவுகள் குறித்த விவரங்கள் எதுவும் வெளியிடப்படவில்லை என்றும் அவர்கள் சுட்டிக்காட்டுகின்றனர். (நன்றி – SLPI – news.topbusiness.lk)

Www.tamiltv.lk
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  

பிரபலமான செய்திகள்

உலக தமிழர்களின் உண்மைக் குரல் www.tamiltv.lk

Copyright © Tamiltv.lk

To Top